Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16

choky
Admin
Ikaros
tworker
8 posters

Go down

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Empty การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16

ตั้งหัวข้อ by tworker 18/12/2009, 16:14

วันนี้เอาบทความที่เขียนมาให้อ่านครับผม อาจจะหยาบคายหรือแรงไปบ้าง แต่อ่านแล้วรู้สึกยังไงก็บอกนะครับ อ้อ บทความนี้ ไม่โพสลงบอร์ดนะครับ ให้อ่านเฉพาะฮาๆขำๆครับ^^

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆในบอร์ด SimsWorld

สวัสดีทุกๆท่าน กระผมนาย tworker หรือนาย ทีวอร์คเกอร์ ที่ใครๆ(บางคน)น่าจะรู้จัก แน่ล่ะ โดยเฉพาะสมาชิกใหม่ๆ ก็คงเจอผมตลอด เพราะอะไรน่ะรึ? ก็เพราะผมจะไปต้อนรับสมาชิกใหม่ตลอดไงครับ จริงๆก็ไม่ได้ไปแนะนำอะไรมากมาย แต่หลังๆชักจะไม่ไหว ต้องมีเตือนกันบ้าง อะไรกันนักกันหนา(ฟ่ะ)?

อะไรทำให้ต้องเขียนเรื่องนี้? แรงบันดาลใจก็มาจากการพบเจอการแนะนำตัวที่หลากหลายและน่าปวดกะบาลอย่างยิ่ง คนที่แนะนำตัวดีก็ดี น่าชื่นชมครับ แต่ส่วนมากนี่สิ ไอ้ห่ารากไส้ กฎมีไม่อ่าน กระทู้การแนะนำตัวก็ไม่ไปค้นหา เผลอๆมีตั้งผิดห้องอีก เฮ้อ ปวดกะบาลชะมัด แต่ก็ต้องขอบคุณเหล่าโมดทุกท่านที่ช่วยสอดส่องดูแลครับผม
เท่าที่ดูๆ(หรือตรวจตรานั่นแหล่ะ)ก็พอจะแบ่งประเภทการแนะนำตัว(อันน่าปวดกะบาล)ได้ดังนี้...

ประเภทที่ 1 หวัดดี
ประเดิมด้วยการตั้งหัวข้อที่น่าปวดกะบาลอย่างยิ่ง ซึ่งสามารถเจอได้บ่อยๆ พอจะเดาได้ว่า ไอ้นี่มันต้องเป็นเกรียนมาจากเว็บบอร์ดทั่วไปแท้ๆ แน่นอน เพราะว่าพวกนี้มักจะทักทายแบบขอไปที เออ!ขอไปที กรูก็มาดูแบบขอไปที เท่าที่เรียนมาจนปี 3 ยัน ปี 4 คำว่า “หวัดดี” ไม่เห็นมีในพจนานุกรมเล่มไหน และในการสอบก็ไม่เห็นจะมีคำนี้ปรากฏเลย สรุป แผลงกันเอาเอง รึว่าเป็นพวกชนเผ่ากลายพันธุ์ไปเป็นภาษาของตัวเอง แปลกแฮะคนเรา ทั้งๆที่ใช้ภาษาไทยเป็น แต่กลับปรับแต่งกันซะงั้น เจริญล่ะชาวไทย
ถามจริงเหอะ พวกมรึงทานหญ้าเป็นอาหารใช่ป่ะ?หรือว่าแดกเพ็ดดีกรีเป็นของหวานรึ??

ประเภทที่ 2 เด็กใหม่ครับ/ค่ะ
เจอเยอะมากๆครับ และมันเกิดขึ้นบ่อยด้วย สามารถสันนิษฐานได้เลยว่า พวกนี้ไม่ได้อ่านกระทู้ปักหมุดของเจ๊ยูมิ (sri872) แน่นอน พันเปอร์เซ็นต์

“สมาชิกใหม่จ้ะ ฝากตัวด้วยนะ”
“ชื่อ...ค่ะ น้องใหม่ค่ะ”
“ดีครับ เด็กใหม่ครับ”
ฯลฯ
..............................................................

โอ้ยยยยย!!!!!อยากจะบ้าตาย เออ!กรูรู้แล้วว่าเด็กใหม่ ไม่งั้นไม่มาตั้งกระทู้ประจานกันแบบนี้หรอกมั้ง ไม่ต้องย้ำนักย้ำหนาหรอกว่าเด็กใหม่ กรูไม่ได้ดื่มซุปหญ้าสกัดตราเด็กสมบูรณ์นี่ ถึงได้ไม่โง่ไง ชิๆๆ ก็มีแค่สมาชิกที่เข้ามาใหม่ไปตั้งกระทู้แนะนำตัวเท่านั้นเองมั้ง ไม่ได้มีพวกเก่า เต่าล้านปีกลับไปแอ็บเด็กใหม่หรอก ถ้ามีแบบนั้น ก็คงโดนต้อนรับโดย ป้าแจ๊ะ เอ้ย ป้าจุ๊และโมดท่านอื่นๆด้วยการลบกระทู้ทิ้งและ – เครดิตกะยูโรด้วยความเอ็นดู(แคลน)สุดๆ แต่ยิ่งหนักเข้าไปอีก ถ้ามันมีประโยคอัตวิบากกรรมมาอีกพ่วง คือ... “ขอเครดิต”
เออ...ขอน่ะขอได้ เดี๋ยวให้เครดิต(ติดลบ)ไปซะเลย ใครขอมาขอได้ ให้แบบเต็มใจ เอ็นดูปูเสื่อสุดๆ เวร!ไปอ่านกระทู้ของพี่ยูมิบ้างซิฟ่ะ!!!เว้นแต่ถ้าเตือนแล้วกลับมาแก้ไป ก็น่าชื่นชมนะครับ

ประเภทที่ 3 ไม่มีน้ำ + ไม่มีเนื้อ
เวอร์ชั่นอัพเกรดจากเวอร์ชั่นที่แล้ว(ประเภทที่ 2)คือแนะนำตัวดีขึ้นมากกว่าเดิม(นิดหนึ่ง) อย่างน้อยก็ยังดีที่บอกชื่อ อายุ เพศ และอื่นๆ แต่!!!90 เปอร์เซ็นต์ของสมาชิกใหม่ วันหนึ่งแนะนำตัวไม่เกิน 2 บรรทัดเสียด้วยซ้ำ ข้อมูลบอกหมด แต่สั้นไปเท่านั้นเอง ประเภทนี้อนุโลมได้ เพราะสามารถเตือนให้มาแก้ไขเพิ่มเติมข้อมูลได้บ้าง(แต่ส่วนมากไม่ค่อยจะกลับมาแก้ไปเสียเท่าไหร่)หรือไม่ก็แก้ไข แต่ยังไม่ดีเท่าที่ควร เหอๆๆ ให้ตายเถอะโรบิน

ประเภทที่ 4 ภาษาวิบัติ
ประเภทนี้ จัดว่าเป็นประเภทที่โคตรจะน่ารำคาญที่สุด เพราะสามารถพบได้บ่อยมากๆและก็สามารถคาดเดาสันดานของสมาชิกนั้นๆได้ ซึ่งก็แน่ล่ะ พวกภาษาวิบัติมันจะมาจากเว็บบอร์ดอิสระเสียส่วนใหญ่ ยิ่งเป็นสมาชิกใหม่ด้วยแล้ว การใช้ภาษาวิบัติเป็นอะไรที่เจอบ่อยมากๆ อ่านกระทู้แนะนำแบบนี้มันน่าปวดกะบาลมากๆ อ่านทีหยั่งกะแกะคำในศิลาจารึกของภาษามะนาวนอกโลกยังไงยั้งงั้น จนแอบคิดไปว่า ไอ้/อี นี่มันคนไทยรึเปล่า?(ฟ่ะ)

ตัวอย่าง (คำที่แทรกอยู่ในวงเล็บเป็นความคิดเห็นของผมครับ)

หวัดดีคับ(อ้วนมากเหรอครับ?) ป๋มชื่อ...คับ เปนสมาชิกใหม่คับผม ป๋มชอบเล่นซิมมั่กๆ(มั่กมากไปรึเปล่า?) เล่นดั้ยทั้งซิมสองซิมสาม งานอดิเรก คือ อ่านหนังสือปาสาไทคับ(ถ้ากรูเชื่อ ก็ไปผูกคอตายใต้ต้นถั่วเขียวดีกว่ามั้ง) ป๋มเจอบอด(อยากตาบอดนักเรอะ?)นี้มาจักเปื้อน(เพื่อนมรึงโสโครกน่าดูสินะ)คับ และป๋มอยากมาหาฟามรู้ที่นี่(ไปที่สวนสิ มาที่บอร์ดนี้ทำไม) บอดนี้สวยมั่กๆคับ แอดมินจัยดี น่าลัก(เวร มรึงเล่นลิ้นกับแอดมินเรอะ) เปื้อนๆทูกคนเฟนรี่มั่กๆ (แค่ไทยไปไม่รอด กระแดะอาอังกฤษมาวิบัติอีก เหอๆ) ยังงัยก้อ ฝากเน้อฝากตัวดั้วะนะคับ

ขอบคุงงับ(มรึงเป็นหมาเรอะ?ถึงอยากงับเนี่ย?)

..........................................................

ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
กรูอย่างจะบ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
มาเล่นแบบนี้ กรูไม่ยอมด้วยนะมรึง!!!!! ตาย..ตาย.... เยาวชนอนาคตของชาติ(หน้า) ทำไมเป็นแบบนี้ไปหมด? อย่างน้อยใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องได้ไหมครับ? เพราะเดี่ยวเด็กๆมันจะจำไปใช้ บอร์ดเราเยาวชนเยอะ ตามคอนเสปพี่กิ๊บ(Timin2101) อย่าลืมใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ.......แต่มาเจอแบบนี้ ไม่เล่นด้วยนะเฟ้ย
แบบนี้ต้องลากคอกลับไปเรียนอนุบาลหมีน้อยใหม่ซะเลยดีไหมครับ พี่กิ๊บที่เคารพ

ปล.ถ้าครั้งแรกแค่เตือนนะ แต่เตือนแล้วแก้ไขเป็นสิ่งที่น่าชื่นชมครับ
แต่พวกที่ไม่แก้ไข มันน่าจับไปปล่อยเกาะกะพวกชนเผ่าพื้นเมืองซะเลย หึ!

ประเภทที่ 5 สีสันบรรเจิด
อันนี้เป็นอะไรที่พบเจอได้ไม่มาก เพราะถือว่าเป้นกลยุทธ์การแนะนำตัวอย่างหนึ่งให้น่าสนใจ เนื่องจากใช้สีดำมันจะดูเรียบๆ ก็เลยใช้อักษรสีเสียเลย ซึ่งมันก็ทำให้การแนะนำตัวดูสดใสน่าสนใจดี เพียงแต่มีบางพวกเท่านั้นแหล่ะ ที่เอาสีมาบังหน้า แถมยังใช้สีที่มองไม่ค่อยเห็นอีก เหอๆๆ นี่จงใจจะให้ตาบอดสีเลยรึ?หรือมีบางคนที่ข้อมูลน้อย แต่เอาสีสันมากลบให้สวยงาม .......ทริคเด็กๆน่า อย่าใช้เลย มันไม่สามารถรอดพ้นสายตาเหล่าโมด,สายตรวจ ไปได้หรอก(รวมไปถึงข้าพเจ้าด้วย)
อันนี้ถือว่าไม่มีอะไรมาก ผ่านไปได้เลย

ประเภทที่ 6 หัวข้อผิด
มันก็ขึ้นชื่อตัวใหญ่ๆอยู่แล้ววว ว่า Introduce Yourself แปลไทยคือ แนะนำตัวไง แต่ก็มีบางส่วนที่ตั้งหัวข้อเป็นเป้าเล็งมากๆ ถ้าไม่สังเกตดีๆ คนพวกนี้จะตั้งหัวข้อเชิงถามเรื่องซิมส์หรือไม่ก็เรื่องในบอร์ดได้เนียนมากๆ และไปตั้งเป็นหัวในห้องแนะนำตัวด้วยนะ
เช่น......
เครดิตได้ยังไงค่ะ?
อะไรคือยูโร?
ซิมส์ลงไม่ได้อ่ะ
ซิมส์มันค้างอ่ะ ทำไง
และ อื่นๆ อีกสารพัดหัวข้อ(ที่ไม่เกี่ยวกับการแนะนำตัวเล้ย!!!!)

จับไอ/อีพวกนี้ไปปล่อยเกาะแอตแลนติสซะเลย ไป๊!!!

ประเภทที่ 7 ไส้เดือน
ประเภทนี้นานๆจะเจอทีครับ ประเภทว่าใช้คำลงท้ายที่ตรงข้างกับเพศของตัวเองมากๆ เช่นผู้ชายใช้ค่ะ ผู้หญิงใช้งับ/คับ อันนั้นมันสิทธิส่วนบุคคลครับ แต่ถ้ามาใช้แบบนี้....แบบยังไงเหรอ? อ่านดู
ตัวอย่าง....
สวัสดีจ้ะ เค้าชื่อ...นะคับ เป็นสมาชิกใหม่นะเคอะ อยากรู้จักเพื่อนๆมากเลยจ้ะ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณคับ^^

เออ สรุปพวกมรึงเป็นเพศอะไรกันฟ่ะ? แค่แนะนำตัวมรึงก็สับสนไม่รู้เพศที่พาเร้นท์พวกแกให้มาเรอะ? แต่ถ้าบางคนยอมรับว่าเป็นเพศที่ 3 แล้ว การใช้คำลงท้ายแบบนี้ถือว่าอนุโลมกันได้ครับ(แต่จะไม่อนุโลมถ้าใช้เป็นภาษาวิบัติ!) เป็นประเภทที่ไม่น่าปวดเฮดเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ

จบเหอะ(เพราะว่านึกไม่ออก ฮ่าๆๆ)

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 20090420023152_by-nc-nd
แสดงที่มา-ไม่ใช้เพื่อการค้า-ไม่ดัดแปลง
tworker
tworker
สมาชิก ระดับสูงสุด (VIP)

Post Level Post Level :
การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote1175 / 10075 / 100การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote10

โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 33
Credits Credits : 43
$Money $Money : 20
อายุ อายุ : 21
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 15/12/2009
เหรียญรางวัล เหรียญรางวัล : เหรียญทั้งหมด <2>
การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Rp823 การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Mn018ev

ขึ้นไปข้างบน Go down

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Empty Re: การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16

ตั้งหัวข้อ by Ikaros 18/12/2009, 16:35

สะใจจริงๆพี่อัฟว่าแต่....ประจานกันยังนี้เลยหรอครับว่าในบอร์ด SimsWorld - -
แต่ที่ว่ามาก็ถูกพี่ พวกนี้เห็นแล้วเซ็งอะไรของมันนักหน่าก็ไม่รู้ จะมาแนะนำตัวหรือว่าทำอะไร ไอเราก็ดูไปเหอะ เตือนไปเหอะ
แก้ไขก็ดีไป แต่พวกไม่แก้ไขเห็นแล้วเซ็งง่ะ จะมาทำอะไรกันแน่ บ้างทีกิจกรรมมีให้รับเครดิตยังไม่เอากันเลย
ต้องมาบอกว่าต้องไปนู่นนะต้องกดนี้นะแล้วจะได้นั้นนะ แล้วก็มาบ่นกัน เครดิตได้ยากชิบเป๋งเลย มีไว้ทำไมวะ
อ้าวถามฉลาดน้อยๆก็มีไว้กันพวกเกรียน ปลิง กะลา เหมือนคนที่กำลังถามอยู่ไง
ก็หัดดูให้ทั่วก่อนจะทำอะไรดิ ไม่จเอค่อยมาถาม โดยเฉพาะไอตอนปิดเทอม โหแม่งมาเป็นฝูง(คนหรืออะไร)
วันๆแทนที่จะได้คุยกัน ก็มานั่งตอบคำถาม เครดิตเอามาจากไหน เออไอเราก็หวังดีแปะลิ้งค์ให้ไปอ่าน(เพื่อจะฉลาดขึ้น)
แถมในนั้นยังมีบอกว่ามีกระทู้ไหนแจกเครดิตอีก แม่งก็ไม่อ่านกัน สงสัยอ่านกระโดดข้ามละสิ ก็อดไปเว้ย
แล้วยังมาบอกว่าไม่เข้าใจ กลุ้มจริงๆ
ในบอร์ดนี้อย่าให้เจอนะ หึหึ

แก้ไขล่าสุดโดย Ikaros เมื่อ 18/12/2009, 18:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ikaros
Ikaros
conqueror
conqueror

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote1150 / 10050 / 100การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote10

โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 32
Credits Credits : 38
$Money $Money : 22
อายุ อายุ : 9ขวดครับ ฮุฮุ
เพศ เพศ : ชาย
ที่อยู่ ที่อยู่ : เฝ้าหน้ากรุSW
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 17/12/2009

http://www.simsworld.info

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Empty Re: การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16

ตั้งหัวข้อ by Admin 18/12/2009, 18:19

โอ้วคุณ Ikaros คะ แรงมากค่ะ การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 171804
ไม่ได้เข้ามาวันเดียว บอร์ดมีคนโพสแล้วหรอเนี่ย นึกว่าเจ้าแทนโพสคนเดียวซะอีก = =!

จากที่อ่านมานะคะ ฮามากๆค่ะ
เหมือนต้องการระบายอะไรสักอย่างรึเปล่าคะ? :R21:
ชอบประเภทแรก กับสอง มากๆค่ะ หวังว่าบอร์ดนี้คงจะไม่มีนะคะ 555555

เดี๋ยวจะแวะเวียนมาดูใหม่นะคะ ^^ บอร์ดพึ่งเปิด พัฒนาเร็วจัง
เจ้าแทนขยันหาเพื่อนบ้านกับคนมาเล่นแฮะ

----- ส้มจี๊ด -----
Admin
Admin
ผู้บริหารสูงสุด
ผู้บริหารสูงสุด

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote11100 / 100100 / 100การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote10

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ส้มจี๊ด
โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 6
Credits Credits : 45243
$Money $Money : 5
อายุ อายุ : ลองเดาดูสิคะ?
เพศ เพศ : หญิง
ที่อยู่ ที่อยู่ : ในประเทศไทยค่ะ
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 13/12/2009
เหรียญรางวัล เหรียญรางวัล : เหรียญทั้งหมด <2>
การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Medal100 การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 A23a2

http://o-blog-o.forumotion.net

ตั้งหัวข้อ by Ikaros 18/12/2009, 18:54

Admin พิมพ์ว่า:โอ้วคุณ Ikaros คะ แรงมากค่ะ การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 171804
ไม่ได้เข้ามาวันเดียว บอร์ดมีคนโพสแล้วหรอเนี่ย นึกว่าเจ้าแทนโพสคนเดียวซะอีก = =!

เหมือนต้องการระบายอะไรสักอย่างรึเปล่าคะ? :R21:
ชอบประเภทแรก กับสอง มากๆค่ะ หวังว่าบอร์ดนี้คงจะไม่มีนะคะ 555555

เดี๋ยวจะแวะเวียนมาดูใหม่นะคะ ^^ บอร์ดพึ่งเปิด พัฒนาเร็วจัง
เจ้าแทนขยันหาเพื่อนบ้านกับคนมาเล่นแฮะ

แหม่ก็ผมเป็นสายตรวจอยู่บอร์ดนั้นนิครับ หน้าที่หลักๆก็ดูคนที่ทำผิดกฏ
แล้วก็ช่วยโมดดูกระทู้แนะนำตัว ว่าแนะนำตัว2ครั้งหรือเปล่า โพส2เร็ปติดหรือเปล่า
ก็เจอประจำล่ะครับ -*- โดยเฉพาะตอนปิดเทอม สมัครนี้เป็น100คน/วัน แล้วก็มาแต่เกรียนๆทั้งนั้น
แล้วก็เหมือนที่พี่อัฟบอกเลยครับ เจอจนเบื่อ กระทู้แนะนำตัวซ้ำก็มี ยิ่งตอนนี้พี่อัฟเป็นโมดแล้ว สบายเลย ฮุฮุลบเครดิตกันมันส์เลย
บางคนบอก มาแนะนำตัวครับ เออไอเราก็รู้เพราะมันห้องแนะนำตัว ถ้าไม่มาแนะนำตัวจะมาโหลดซิมส์หรือยังไง
ไอเราก็หวังดีแนะนำไปจะได้ให้เครดิต กลับไม่แก้ไข บางคนถึงกับด่ากลับ ไม่เว้นกระทั่งด่าโมดและแอดมิน
เจริญครับ ดีที่ไม่มีใครกลับมาด่าผม ไม่งั้นไม่ได้พุดไม่ได้เกิดแน่ หึหึพ่อจะจับผิดทุกฝีก้าวเลย
แล้วก็หวังเหมือนกันครับว่าบอร์ดนี้ไม่มีนะครับ ฮุฮุ
ปล.ผมไม่แรงน๊าพี่ส้ม ผมระบายเล็กน้อย :R12:
Ikaros
Ikaros
conqueror
conqueror

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote1150 / 10050 / 100การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote10

โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 32
Credits Credits : 38
$Money $Money : 22
อายุ อายุ : 9ขวดครับ ฮุฮุ
ที่อยู่ ที่อยู่ : เฝ้าหน้ากรุSW
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 17/12/2009

ตั้งหัวข้อ by tworker 18/12/2009, 19:37

Admin พิมพ์ว่า:โอ้วคุณ Ikaros คะ แรงมากค่ะ การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 171804

ใช่เลยครับ เหมือนเป็นการระบายอะไรซักอย่างที่มันถูกพันธนาการมานับเป็นเดือนๆ
แต่จุดประสงค์จริงๆคือต้องการเสนอมุมมองของผมน่ะครับ ฮุๆ แล้วมันก็ออกมาแนวนี้ซะด้วย การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 11994

อันนี้เขียนไว้ตั้งแต่ยังไม่เป็นโมดเลยครับ แต่ตอนนี้ก็ได้เป็นโมดที่บอร์ดนั้นแล้ว คาวว่าเรื่องต่อๆไป อาจจะมาอีกครับ เพียงแต่เรื่องอะไรนั้น ตอนนี้ต้องเก็บรวบรวมข้อมูล+เก็บอารมณ์สุดชีวิต เพื่อผลงานที่แสนจะเพอร์เฟคท์ชิ้นต่อๆไปครับ ฮุๆๆ
tworker
tworker

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote1175 / 10075 / 100การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote10

โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 33
Credits Credits : 43
$Money $Money : 20
อายุ อายุ : 21
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 15/12/2009
การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Rp823 การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Mn018ev

ตั้งหัวข้อ by choky 3/1/2010, 06:51

อดทนไม่ได้เหือนกันนะครับพี่อัฟ เบื่อจริงๆกับพวกที่แนะนำตัวแบบประเภทซุปถั่ว
จืด ชืด ไร้สาระ แล้วยังใช้ภาษาวิบัติอักต่างหาก มันช่างน่ารำคาญที่สุด
สงสารโมสที่ดูแลจังเลย ต้องมาเหนื่อยและเสียเวลาให้กับไอ้พวกไร้จักสำนึก
เตือนจนแป้นพิมพ์เป็นรอยแล้วก็นังไม่ปรับปรุ่งนิสัย ส่วนคนที่ปรับปรุงการกระทำ
ก็ขอชื่นชเป็นอย่างดี บางคนมาก็ ดีคะนู๋เช่อชารี่นะค่ะ นู๋เปนเด็กหม่ายนะค่ะ
เป็นไงลองคิดดูนะครับ ถ้าไม่มีพวกใช้ภาษาอย่างนี้เมืองไทยก็คงเจริญไปแล้วล่ะครับ ^^
choky
choky
Newbie
Newbie

โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 8
Credits Credits : 12
$Money $Money : 5
ที่อยู่ ที่อยู่ : แถวๆเมืองนนท์
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 02/01/2010

ตั้งหัวข้อ by name_tan 3/1/2010, 11:56

กว่าจะมาโพส - -*
อ่านกี่รอบก็ยังฮาอยู่ครับคุณอัฟ
ยิ่งพวกสีสัน พวกนี้ผมว่าดีอยู่นะดึงดูดดี แต่เคยเจอรายนึงมันมาแบบนี้

สวัสดีครับ
ผมชื่อ...

^
^
น่าตบให้หัวทิ่มมาก - -* มาแค่ว่าสวัสดี กับบอกชื่อ
อยากแนะนำให้ใส่ชื่อเล่นในโปรไฟล์ แล้วไม่ต้องแนะนำตัวยังดีกว่าอีก - -*

...แต่มันก็อย่างที่ว่ากันจนน่าเบื่อนะครับ คนเราต่างพ่อแม่ เลี้ยงดูไม่เหมือนกัน อยากรู้จริงๆ
คำว่า "เกรียน" ใครเป็นเริ่ม และใครเป็นคนคิด และมันเผยแพร่เข้าเน็ตได้อย่างไร - -*
ผมเล่นเน็ตมาตั้งแต่อายุ 6 ขวบ ตอนนี้ยัน 16 แล้ว -*-
ยิ่งช่วงนี้เว็บต่างๆก็พุดขึ้นเรื่อย :R8: เกรียนมันยิ่งเยอะ......
แต่อยากแนะนำเกรียนทั้งหลาย เชิญที่นี่ได้นะครับ อยากเห็นคนโดนแบน หุหุ :R5:
name_tan
name_tan
รองผู้บริหาร ระดับต้น
รองผู้บริหาร ระดับต้น

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote1190 / 10090 / 100การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 I_vote10

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : แทน
โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 59
Credits Credits : 81
$Money $Money : 47
อายุ อายุ : ไม่บอกได้ปะ
ที่อยู่ ที่อยู่ : แถวนี้แหละ ^^
เหรียญรางวัล เหรียญรางวัล : เหรียญทั้งหมด <3>
การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Medal100 การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 H5k28 การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Ort41

การแนะนำตัว(น่าปวดกะบาล)ประเภทต่างๆ ใน SimsWorld +16 Cc11

ห้ามแจกต่อ ห้ามใช้เพื่อการค้า ห้ามดัดแปลงผลงาน

ตั้งหัวข้อ by spy_inlove 8/1/2010, 19:47

5555+
พายอายุ 12 ไม่ถึงแต่ก็ต้องเข้า
เผื่อว่าทำไม่ถูกกฎถูกใจพี่ๆเอา
กระทู้นี้ได้ใจมาก!!
หมั่นไส้เหมือนกันแต่ไม่กล้าตั้ง -__-*
อ่านๆมานี่พอจะเข้าใจเหมือนกัน
เพราะว่าเล่นบอร์ด SW อยู่
ก็พอรู้จักพี่ๆกันอยู่บ้างล่ะ
เรื่องภาษาวิบัตินี่พายเกลียดมากกกก!~

'ดีคร๊ ,, ชื่อ พวงมาลัย นร๊ะ เรามาหม่าย ฝากตัวโด่ยน้าา จุ๊บๆๆ'

อันพวก นร๊ คร๊ จร๊ะๆื คิดถุง คุงๆ แหวะ
คุณจะปัญญาอ่อนไปไหนมีทราบ!
555+ กระทู้นี้เหมือนซาดิสถ์นิดๆเลย =PP
spy_inlove
spy_inlove
Member
Member

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : พายไข่
โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 23
Credits Credits : 33
$Money $Money : 12
อายุ อายุ : 12
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 08/01/2010

ตั้งหัวข้อ by ney_chii 12/1/2010, 18:03

คิคิ อ่านแล้วบางส่วนเพราะพี่อัฟเคยส่งให้อ่าน
อืมแต่ก็นะน่าปวด[กะบาล]จริงๆแหละค่ะ
แค่เพิ่มเติมนิสัย +ประวัติเล็กน้อย คงไม่ปวดนิ้วหรอกมั้ง555+
ขอบคุณสำหรับบทความค่ะพี่อัฟ
ney_chii
ney_chii
Member
Member

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เนย์,เนลี่,เนย์จัง
โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 11
Credits Credits : 31
$Money $Money : 10
อายุ อายุ : 15+
ที่อยู่ ที่อยู่ : http://blog.daum.net/ney_chii
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 12/01/2010

ตั้งหัวข้อ by sweetcola2 20/4/2010, 16:30

กระทู้นี้โดนใจยี้มากค่ะ
คุณสมบัติต่างๆของคนแนะนำตัวที่ไม่ดี ยี้เจอมาเยอะ 55+
แล้วก็มีอีกประเภทนึงค่ะ ยี้ไม่ชอบเลย
บอกแค่ชื่อเฟิร์สงับ ชื่อเบลล์ จบค่ะ - -
เราก็บอกให้ไปแก้ไข
แต่หลายวันถัดมา เจ้านี่ตั้งกระทู้แนะนำตัว2กระทู้ แล้วบอกว่าขอแก้ตัว
เฮ้ย แล้วทำไมไม่แก้ไขเล่า ฉันก็บอกแล้วว่าให้แก้ไข แล้วตัวแดงๆโตๆที่เขียนว่าห้ามแนะนำตัว2กระทู้น่ะ มองไม่เห้นรึไง อายุก็เยอะแล้วนะ แต่ก็ไม่เยอะถึงขนาดตาบอดนิ ถึงมองไม่เห็นน่ะ
แล้วก็ภาษาวิบัติก็มี เช่น ขอเครดิตด้วยงับ ก้อมันอยุ่หนัยอ่า ไปไหนแระ (ชักจำไม่ได้- - )
ที่เบื่อที่สุดคือ หวัดดีงับ เปนน้องใหม่งับ ขอเครดิตหน่อยจิ
เออ รู้แล้วว่าน้องใหม่น่า ชื่อห้องก็เขียนว่าแนะนำตัว นี่มันแนะนำตรงไหนเนี่ย ไม่แนะนำอะไรแต่มาขอเครดิตเนี่ยนะ คิดว่าพิมพ์นิดหน่อยก็ได้แล้วเหรอไง
ทุกวันนี้ยี้เลยแปะกระทู้วิธีแก้ไข และย้ำด้วยว่าห้ามตั้งกระทู้ใหม่ ไม่งั้นคงเจอซ้ำสอง - -

มันก็น่าปวดหัวค่ะ ตาบอดเหรอไง กระทู้เครดิตก็มีให้อ่าน ไม่คิดจะสำรวจก่อนถามเลยเหรอ
หรือสงสัยอะไรก็เดินดุ่ยๆมาถาม แล้วพวกฉันล่ะ ทั้งวันไม่ให้ทำอะไีรเลยหรือไง ต้องมาเป้นผีเฝ้าห้องแชทเพื่อมาคอยตอบคำถามซ้ำๆทุกวัน ฉันก็เบื่อเป็นนะ
sweetcola2
sweetcola2
Newbie
Newbie

โพสต์ทั้งหมด โพสต์ทั้งหมด : 1
Credits Credits : 0
$Money $Money : 0
เพศ เพศ : ไม่มี
ลงทะเบียน ลงทะเบียน : 20/04/2010

ขึ้นไปข้างบน